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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

SERIKALI YAPOKEA GAWIO LA SHILINGI BILIONI 45.5 KUTOKA KWA NMB 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameyataka 

mashirika yote ya umma kujiendesha kwa ufanisi, tija na ushindani ili yaweze kuwa 

endelevu.   

 

Rais Samia ametoa tamko hilo leo wakati wa hafla ya benki ya NMB ya kukabidhi 

gawio kwa Serikali na kusherehekea miaka 25 ya safari ya mafanikio ya benki hiyo, 

iliyofanyika katika ukumbi wa Mlimani City. 

 

Aidha, Rais Samia amesema Serikali inaendelea kufanya tathmini ya utendaji wa 

mashirika yote ya umma na yale ambayo Serikali ina hisa kubwa ili kubaini mashirika 

yasiyo na faida yanayoshindwa kujiendesha na kuitia hasara Serikali.  

 

Rais Samia pia amesema tathmini hiyo inafanywa na Msajili wa Hazina ambapo 

Serikali itayachukulia hatua na kuyafuta mashirika ambayo hayafanyi vizuri, 

kuyasaidia na kuyapa miongozo ya namna ya kujiendesha ili yapate faida. 

 

Rais Samia amewataka wajasiriamali, wakulima na wananchi wote wanaohudumiwa 

na benki ya NMB kuendelea kuwa waaminifu wanapochukua mikopo bila dhamana 

ili benki hiyo iendelee kuwa na ustawi.   

 

Benki ya NMB imekabidhi gawio la shilingi bilioni 45.5 ambapo Serikali inamiliki 

31.8% ya hisa katika benki hiyo huku asilimia zingine zikiwa zinamilikiwa na wadau 

kutoka sekta binafsi.  
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